สังคมเล็กๆ แห่งมิตรภาพ
ตุลาคม 16, 2018, 10:10:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สั่งคมเล็กๆแห่งมิตรภาพ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา สมาชิก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

Banner Triton4x4club

Banner Triton4x4club

ดุ่ยBy ManshopAdd2Up
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ... 6 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาร์ทเกจรุ่นใหม่ OLED สีเขียว/สีแดง และอุปกรณ์อื่นๆจาก cheetah tech ครับ  (อ่าน 28225 ครั้ง)
seto16
Jr. Member
*

« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 03:22:03 PM »

smart guage คือ อุปกรณ์อ่านค่าต่างๆจาก ecu รถ
โดยผ่านพอร์ท OBDII อยู่บริเวณใต้พวงมาลัยครับ

สามารถแสดงค่าต่างๆได้เช่น...

1.EGR (Exhaust Gas Recirculate)
2.RPM (Revolution Per Minute)
3.KMH (Kilometer Per Hour)
4.ECT (Engine Coolant Temperature)
5.MAF (Mass Air Flow)
6.IDL (Desired Idle Speed)
7.FTM (Fuel Temperature)
8.IAT (Intake Air Temperature)
9.ACP (Accelerate Padel Position)
10.TPS (Throttle Position Sensor)
11.ECL (Calculated Engine Load)
12.CRP (Commonrail Pressure)
13.BARO (Barometric Pressure)
14.ITA (Ignition Timing Advance)
15.TBP (Turbo Boost Pressure)
16.STF1 (Short Term Fuel Trim Bank1)
17.LTF1 (Long Term Fuel Trim Bank1)
18.OX1 (Oxygen Sensor Voltage:Bank1 Sensor 1)
19.OX2 (Oxygen Sensor Voltage:Bank1 Sensor 2)
20.AFR (Air Fuel Ratio)*
21.BATT (Battery Voltage)
22.MAP (Manifold Pressure)
23.KML (Kilometer Per Liter)
24.EGT (Exhaust Gas Temperature)

ect คืออุณหภูมิน้ำ สามารถตั้งเตือนได้ ว่ากี่องศาให้ร้องปี๊ปๆ และมีไฟเตือน ถ้าน้ำแห้งอุณหภูมิสูงเรายังมีเวลาแก้ไขทัน
เช่นพักรถ เติมน้ำ เตือนครั้งเดียวก็คุ้มแล้วครับ ถ้าฮีทมาจ่ายแพงกว่านี้หลายเท่าครับ

ิbatt คือ แรงดันแบตเตอรี่ ตั้งเตือนได้เหมือนกันครับ ได้รับคำแนะนำว่า ถ้าไฟตอนจอด ต่ำว่า 11.4 นี่แสดงว่าแบตเริ่มไปแล้วครับ อาจจะต้องเปลี่ยนแบตหรือทำอะไรสักอย่าง
ส่วนถ้าตอนขับ แสดง 13.8 ก็แสดงว่าไดชาร์จรถยังทำงานปกติครับ สำหรับผมเองก็มีน้ำกลั่นสำรองใว้เช่นกัน อันนี้ถ้าต่ำกว่าที่ตั้งใว้จะเตือนเป็นเสียงและไฟครับ

rpm คือ ตั้งเตือนรอบได้ครับ เหมาะกับเกียร์ธรรมดา ถ้าลากมากไปก็จะมีไฟเตือนครับ ว่าเราลากเยอะไปแล้วนะ
ง่ายๆคือไฟชิฟท์ไลท์นี่หละครับ

ฟังชั่นพิเศษสำหรับรถที่ติดแก๊สจะวัดอัตรา a/f ratio
ว่าจูนหนาบางได้ด้วย

และวัดอัตราการสิ้นเปลืองน้ำมันเชื้อเพลิงได้ด้วย

สามารถตั้งให้แสดงได้หลายๆแบบ
โดยแบบแรก จะแสดง 3 ค่า
หรือจะให้แสดงทีละค่าก็ได้ครับ

ในกรณีที่ไฟรูปเครื่องโชว์ที่หน้าปัด
เราสามารถให้สมาร์ทเกจอ่านค่าได้ว่า
เกิดจากอะไร
โดยจะอ่านโค๊ด ออกมา
แล้วเรามาเปิด cd ที่ให้ไปดูว่า โค๊ดนี้เกี่ยวกับอะไร
ก็จะไปซ่อมให้ถูกที่ได้ครับ

ส่วนคนใหนรถแรง ทำมาเต็มๆ
โค๊ดโชว์บ่อยๆ เราก็ให้ สมาร์ทเกจลบโค็ดได้ครับ

ตัวเดียวเอาอยู่ครับ

เอาหละ...

ราคาปกติ 3500 บาท

ถ้าซื้อเป็นชุดโปรโมชั่นเฉพาะช่วงนี้นะครับ
คือ...สมาร์ทเกจหนึ่งตัว พร้อมขาตั้งหนึ่งชุด(400บาท) ซีดีการใช้งานหนึ่งแผ่น พร้อมส่งแบบ ems
ราคา 3,300 บาทครับ
ถ้าเป็นไทรตัน/ปาเจโร่ 3200 บาทครับ
ปล.ไทรตัน อ่าน km/l ไม่ได้นะครับ Cry Cry

พร้อมรับประกันฟรี 1 ปี เสียเปลี่ยนตัว (หากเิกิดจากเปียกน้ำ กระแทก แกะ ไม่รับนะครับ)

ส่วนถ้ากลัวผมไม่มีตัวตน กลัวไม่ส่งของ กลัวนี่นู่นนั่น
เข้ามาที่
www.kidzaa.com เวปขายเปลของผมได้เลยครับ
หรือ http://www.weloveshopping.com/shop/s_product.php?groupproduct=1678536&shopid=243459
นี่ที่ผมลงสมาร์ทเกจใว้ด้วย
ให้สั่งซื้อกับระบบของ weloveshopping ในเครื่อ true ได้เลยครับ
มีอะไรแจ้งทาง weloveshopping ได้เลยครับ
ดูวันที่ผมเปิดเพจก็ได้ครับ ผมขายมาเป็นปีๆแล้วครับ
ผมขายเปลเด็กเป็นหลักครับ สมาร์ทเกจขายแบบแบ่งๆกันใช้ครับ
ขอบคุณครับ

ผู้ขาย

เอกพงศ์ ชัยกูล
081 096 1928

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขานาทวี
เลขที่บัญชี 402-664565-4

ถ้าผมทำผิดพลาดประการใดขอโทษด้วยนะครับ  yeh yeh
seto16
Jr. Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 03:24:05 PM »

ชุดปรับคันเร่งไฟฟ้า
ระบบปลั๊กตรงรุ่น
ราคา 6500 บาท

ราคานี้ได้
กล่องคันเร่งไฟฟ้าแบบปลั๊กติดตั้งได้เองไม่ต้องตัดต่อสาย
สมาร์ทเกจรุ่นพิเศษเอาใว้ปรับโหมดความแรง 12 mode = std , eco ,race 1-10
ราคาส่งฟรี EMS ทั่วไทย ส่งเสร็จส่ง sms บอก tracking number
ของไม่พร้อมส่งไม่ให้โอนเงินครับ จะให้โอนก็ต่อเมื่อของแพ๊คลงกล่องแล้วเท่านั้น!!!
utopia
Super Sr. Member
Sr. Member
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 10:38:01 AM »

สวัสดีครับป๋าเอก ขายดิบขายดีเหมือนเดิมนะครับ ขายเอากำไรบ้างก็ได้นะครับ อย่าเอามันส์อย่างเดียว อิอิอิอิ

ติดต่อ 08-1987-6286 เอกครับ
carthoricgroup@hotmail.com
carthoricgroup@gmail.com
seto16
Jr. Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 04:27:03 PM »

สวัสดีครับป๋าเอก ขายดิบขายดีเหมือนเดิมนะครับ ขายเอากำไรบ้างก็ได้นะครับ อย่าเอามันส์อย่างเดียว อิอิอิอิ
ขอบคุณครับป๋าเอก... Evil Evil
กะว่าเดือนหน้าจะมีปรับราคากันเล็กน้อยครับ
ช่วงนี้กินหญ้าจนอิ่มแล้วครับ
ขอกินข้าวหน่อยครับ  Grin Grin

ขอบคุณครับป๋าเอกที่เตือนสติ
ตอนนี้เริ่มคิดได้แล้วครับ
ลงสต๊อกไปหนักเลยครับ
ยิ่งหลายสียิ่งเหนื่อยครับ Cry Cry

ขอบคุณป๋าเอกอีกครั้งนะครับ... Afro Afro Afro
seto16
Jr. Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 02:15:28 PM »

แจ้งข่าวเพิ่มเติมครับ...
ตอนนี้สมาร์ทเกจ จอแดงเข้ามาถึงไทยแล้วครับ
กำลังประกอบกรุณารอสักครู่ครับ

ชุดนี้จะมาเป็นสมาร์ทเกจ จอแดง

ชุดคันเร่งไฟฟ้า ทั้งแดงและเขียวครับ

ขอบคุณครับ
PORD_Triton
สมาชิกถาวร Super Hero Member
Hero Member
*

pordtriton@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 05:47:28 PM »

มีของHONDA CR-Vมั๊ยครับK20a

ข้าพเจ้ามิได้ชมชอบรถขับเคลื่อน4ล้อ แต่ข้าพเจ้าชื่นชอบบรรยากาศระหว่างการสนธนาเรืองรถขับเคลื่อน4ล้อ
seto16
Jr. Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 03:46:10 PM »

มีของHONDA CR-Vมั๊ยครับK20a
ตัวนี้รุ่นใหนปีใหมครับ
(เครื่องติดรถเลยใช่ใหมครับ หรือว่าตัวฝาแดงครับ Evil Evil)
เดี๋ยวยังไงผมแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ
PORD_Triton
Hero Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:35:03 PM »

เครื่องตัวติดรถมาเลยครับCR-Vปี2002ครับ

ข้าพเจ้ามิได้ชมชอบรถขับเคลื่อน4ล้อ แต่ข้าพเจ้าชื่นชอบบรรยากาศระหว่างการสนธนาเรืองรถขับเคลื่อน4ล้อ
seto16
Jr. Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 03:15:21 PM »

เครื่องตัวติดรถมาเลยครับCR-Vปี2002ครับ
โทรสอบถามให้แล้วครับ
ตัวนี้ตัวปลั๊กไม่มีครับ
จะมีสายสามสายให้ไป
แล้วไปเสียบตรงรูในพอร์ทOBD ครับ  Cry Cry
PORD_Triton
Hero Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 07:53:58 PM »

ขอ
แล้วไปเสียบตรงรูในพอร์ทOBD ครับ  Cry Cry
กรรม Undecided Undecidedขอบคุณครับ เห็นเพื่อนในคลับใช้กันเดี่ยวต้องไปสืบใหม่ Afro Afro

โอ๊ะ
Triton Full Member
Hero Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 08:51:19 PM »

smart guageซื้อ2ตัวลดเท่าไร่ Afro Afro Afro

ติดต่อโทร  084-0967933 โอ๊ะคุง
seto16
Jr. Member
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 10:41:28 AM »

ขอ
กรรม Undecided Undecidedขอบคุณครับ เห็นเพื่อนในคลับใช้กันเดี่ยวต้องไปสืบใหม่ Afro Afro
ขอบคุณคร๊าบ... Afro Afro

smart guageซื้อ2ตัวลดเท่าไร่ Afro Afro Afro
ตอนนี้มีแต่สีเขียวแล้วครับ สีแดงต้องรอสักนิด กำลังผลิตอยู่ครับ
เรื่องราคาถ้าสองตัว โทรมาดีกว่าครับ  Azn Azn

ปล.มีใครสนใจคันเร่งไฟฟ้าบ้างใหมครับ  Embarrassed Embarrassed
popman
Hero Member
*

ไปให้ถึงที่สุด แล้วหยุดแค่คำว่าพอ

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 10:32:33 AM »

ติดทั้งสองคันเลยเหรอน้อง Cool

ปล.รอจอแดงด้วยคน  Cheesy

สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ ... แต่วีรบุรุษ คงขาดสุราไม่ได้
POPMAN.2009@hotmail.com Tel.08-9775-9031
seto16
Jr. Member
*

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 12:06:03 PM »

ติดทั้งสองคันเลยเหรอน้อง Cool

ปล.รอจอแดงด้วยคน  Cheesy

ตอนนี้จอแดงกำลังผลิตอยู่ครับ
จอแดงเป็นที่นิยมสำหรับไทรตัน ปาเจโร่มากครับ
เพราะสีจอเข้ากับหน้าปัดรถ

เดี๋ยวของมาผมจะรีบแจ้งให้ทราบนะครับ

แต่ถ้าพี่ๆน้าๆป๋าๆท่านใหนชอบสีเขียว
ของไทรตัน ปาเจโร่ ผมมีของพร้อมส่งครับ

ส่วนของรถรุ่นอื่นๆก็สอบถามได้ครับ
ถ้ามีก็ส่งของได้เลยครับ... Evil Evil
seto16
Jr. Member
*

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 08:05:33 AM »

มาแจ้งข่าวครับ Grin Grin

วันก่อนของเข้ามาแล้วชุดหนึ่ง
แต่มันยังไม่ถึง 7 วันเลยไม่กล้าเข้ามาบอกครับ  Cry Cry Cry

ัส่วนใหญ่ผมจะมีของสำรองตลอดครับ
ถ้ายังไงโทรสอบถามจะดีกว่านะครับ
081 096 1928 เอกครับ

ขอบคุณครับ  Afro Afro
หน้า: [1] 2 3 ... 6 ขึ้นบน พิมพ์