สังคมเล็กๆ แห่งมิตรภาพ
ธันวาคม 11, 2017, 07:15:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สั่งคมเล็กๆแห่งมิตรภาพ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา สมาชิก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

Banner Triton4x4club

Banner Triton4x4club

ดุ่ยBy ManshopAdd2Up
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า!!!!  (อ่าน 18807 ครั้ง)
moo hinkong
Super Sr. Member
Hero Member
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #105 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2017, 05:52:02 PM »

.แม่สอนลูกชายเกี่ยวกับ
เรื่องภริยา10ข้อ

1. ศัตรูตัวเอ้ของลูกคือ เมียของลูก

2. สิ่งโง่เขลาที่สุด
ของลูกคือ ไม่เข้าใจเมีย

3. ความล้มเหลวที่สุดของชีวิตลูกคือ ทิ้งเมียไปไม่ได้

4. น่าอนาถที่สุด
ในชีวิตของลูกคือ ต้องอยู่กับเมียตลอดไป

5.ความผิดพลาดที่สุดในชีวิตของลูก
คือ ตัดสินใจมีเมีย

6. บาปหนักที่สุดของ
ชีวิตลูกคือ ต้องเชื่อฟังคำเมีย

7. น่าสงสารที่สุด 
ของชีวิตลูกคือ โดนเมียใช้งาน

8. น่านับถือที่สุด
ของชีวิตลูกคือ ยังคงทนเมียได้

9. สมบัติที่มากที่สุด
ของชีวิตลูกคือ  สิ่งที่เมียถือครอง

10. บกพร่องที่สุด
ของชีวิตลูกคือ   มีเมียสองคนไม่ได้

เมื่อได้ฟังแม่สอนจบ ลูกชายก็ระเบิด
เสียงร้องไห้โฮ
ดังลั่นบ้าน ผู้เป็นแม่ประหลาดใจ จึงถามว่า" ลูกร้องไห้ทำไม?"

ลูกชายระล่ำระลัก
ตอบเบาๆว่า "ผม..ผม..สงสารพ่อจังเลย"

เป็นพี่น้องและผองเพื่อน
หมูครับ.....
moo hinkong
Hero Member
*

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2017, 01:19:01 PM »

ภรรยาชาร์จสมาร์ทโฟนไว้ แล้วเกิดเสียงเตือนดัง สามีหยิบมาดู..

สามี : (หน้าเครียด)บอกมาเดี๋ยวนี้นะว่าใครส่งแมสเสจมาให้เธอ

ภรรยา : ส่งมาว่ายังไงล่ะ ?

สามี : Beautiful..

ภรรยาเลยไปหยิบสมาร์ทโฟนมาดูแล้วพูดขึ้นว่า..

ภรรยา : กูว่ามึงต้องไปเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมนะ มันเขียนว่า BATTERY FULL..

aeiwfah
Big Brother
Hero Member
*

ผู้ชายป้ายเหลืองล้อส้ม-ออฟโรดซิ่ง ณ ฝั่งทน

aeiwfah.p@hotmail.com
« ตอบ #107 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2017, 02:45:59 PM »

Wink Wink Wink Wink Wink Wink Cheesy Cheesy
moo hinkong
Hero Member
*

« ตอบ #108 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 03:07:20 PM »

กูเข้าไปหาของกินเซเว่นตะกี้ พนักงานสาวอย่างแจ่ม
กู : ขอ #จะโม้กพี่มั้ย อันนึง
พนักงาน : สโมคกี้ไบท์ คะพี่
กู : นั่นแหละๆ ขอ #มาลองเยส ด้วยนะ
พนักงาน : มายองเนส คะพี่
กู : ใช่ๆ  แล้วก็ขอ #มัดแตด ด้วยนะ
พนักงาน : มัสตาส คะพี่
กู : เครๆ  แล้ว #ละเมอปี้ ล่ะมีมั้ย
พนักงาน : เอาเบอร์พี่มา หนูจะออกกะแล้ว

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

aeiwfah
Big Brother
Hero Member
*

ผู้ชายป้ายเหลืองล้อส้ม-ออฟโรดซิ่ง ณ ฝั่งทน

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2017, 01:03:08 PM »

Wink Wink Wink Wink Cheesy Cheesy Cheesy Tongue Tongue Tongue
moo hinkong
Hero Member
*

« ตอบ #110 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 07:57:37 AM »

นาย A: วันก่อนผมขับรถไปถึงสี่แยก มีอุบัติเหตุมีคนมุงดูกันเพียบ
นาย B: เหรอๆ แล้วเป็นไงมั่ง?
นาย A: ผมก็อยากเห็นว่ามีใครเป็นอะไรบ้าง แต่คนมุงดูเยอะมาก เข้าไปไม่ได้เลย พอดีได้ยินคนที่มุงอยู่แถวพูดขึ้นว่า “ไม่น่าตายเล๊ย กำลังท้องอยู่ด้วย” ก็เลยใช้ไหวพริบทำให้เข้าไปดูได้
นาย B: เหรอๆ แล้วทำไงถึงเข้าไปดูได้ล่ะ?
นาย A: ผมยกมือขึ้นแล้วตะโกนว่า”คนตายเมียผมครับ” ขอทางหน่อย !!! เท่านั้นแหละคนก็หลีกทางให้ผมเข้าไปดูจุดเกิดเหตุ ภาพที่ผมเห็นแทบช๊อค
นาย B: โห เลือดสาด สยดสยองเลยเหรอ

นาย A: รถชนหมาครับ

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

moo hinkong
Hero Member
*

« ตอบ #111 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2017, 09:20:42 AM »

**ภรรยากำลังหาวิธีให้สามีเลิกดื่มเหล้า
..จึงนำแก้วเปล่ามา 2 ใบ แล้วเรียกสามีมาดู
เธอเทน้ำเปล่าใส่แก้วใบหนึ่ง อีกแก้วเทเหล้าลงไป..แล้วเธอก็หยิบไส้เดือนใส่ในแก้วทั้ง 2 ใบ
**ปรากฏว่า**
ไส้เดือนในแก้วน้ำเปล่า ว่ายน้ำอย่างปกติ
 ส่วนไส้เดือนในแก้วเหล้า ชักดิ้นชักงอ แล้วก็ตายอย่างอนาถ
ภรรยาจึงถามสามีว่า
"คุณเห็นอะไรในการทดลองนี้"
สามีตอบ
 "ถ้าเราดื่มเหล้า.. พยาธิที่อยู่ในท้องเรามันจะตาย"
ภรรยา.."ไอ้ hear..."

moo hinkong
Hero Member
*

« ตอบ #112 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2017, 02:43:04 AM »

เจอมากะตัวเองสดๆร้อนๆเลย จอดรถไปทำธุระ เเปปเดียวเท่านั้นแหล่ะ ไม่ถึงห้านาที เดินกลับมาเห็นพี่ตำรวจกำลังเขียนใบสั่งเลย ก็เลยถามไปว่าข้อหาอะไร พี่เขาบอกว่าจอดในที่ห้ามจอด เราก็เลยโวยวายไปว่า เอาเลยอยากจะเขียนข้อหาอะไรก็เขียนไปเลย อำนาจอยู่ในมือคุณแล้วหนิ เท่านั้นแหล่ะครับ แกเขียนใหญ่เลย โดนไปสิบกว่าข้อหามั้ง แกยืนใบสั่งให้เรา เราบอกว่าไม่รับ พี่เขาเลยถามว่าทำไมไม่รับ เราเลยบอกไปว่า ไม่ใช่รถผมรถผมจอดดอยู่ด้านโน้นนน Tongue Tongue Tongue Tongue

tid
สมาชิกถาวร Super Hero Member
Hero Member
*

ทิด

« ตอบ #113 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 10:12:30 AM »

Cool Cool Cool Cool Cool

ยิ้มได้เมื่อถูกเยาะ หัวเราะได้เมื่อถูกเย้ย
เบอร์โทร 086 4047875
moo hinkong
Hero Member
*

« ตอบ #114 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2017, 10:55:53 AM »

ลูกชาย: แม่ครับ ตอนที่อยู่กับพ่อบนรถเมล์เมื่อเช้านี้
พ่อบอกให้ผมสละที่นั่งให้ผู้หญิงสาวคนหนึ่งครับ
แม่: ดีจ้ะลูก ลูกทำสิ่งที่ถูกต้องแล้ว
ลูกชาย: แต่แม่ครับ ผมนั่งอยู่บนตักพ่อนะ

Cheesy Cheesy Cheesy

aeiwfah
Big Brother
Hero Member
*

« ตอบ #115 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 10:58:16 AM »

Tongue Tongue Tongue Tongue Tongue
aeiwfah
Big Brother
Hero Member
*

« ตอบ #116 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 05:31:50 PM »

วันนั้นกินเหล้ากับพี่ที่ทำงานประมานสี่ทุ่มคิดขึ้นได้เห้ยวันนี้วันเกิดแม่นิ18มิ.ย
ผมรีบโทรหาแม่ทันทีซึงแม่ผมนอนแล้วผมก็เลยบอกสุขสันวันเกิดแม่ขอให้มีความสุขมากๆนะสุขภาพแข็งแรง
แม่ได้ยินแล้วบอกว่าขอบใจมากลูกรัก
แต่กูเกิด28มิ.ยไม่ใช่18มิ.ยไอ้ลูกเวนกูจะนอน
ผมนิซึงเลย  Tongue Tongue Tongue Tongue
moo hinkong
Hero Member
*

« ตอบ #117 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2017, 08:38:03 AM »

ณ ห้องคลอด ..ร.พ. แห่งหนึ่ง
    ภรรยา: พี่คะ น้องตื่นเต้นจังเลยค่ะ
    สามี : อืม  ทำใจดีๆ
    ภรรยา : พี่คะ  น้องกลัว
    สามี : กลัวอะไร
    ภรรยา : น้องทำศัลยกรรมใบหน้ามา ไม่รู้หน้าตาลูกจะเป็นอย่างไร
     สามี : พี่ก็กำลังรอดูว่าลูกจะหน้าเหมือนใคร
     ภรรยา : จริงหรือคะ  พี่ทำอะไรมาบ้างล่ะ ?ตา หรือ จมูก คะ
   สามี : เปล่า...กูทำหมัน

moo hinkong
Hero Member
*

« ตอบ #118 เมื่อ: กันยายน 04, 2017, 07:51:51 AM »

A : วันก่อนครับ

B : ทำไมครับ

A : คนแถวบ้านเอาลูกชายสุดเกเรไปให้หลวงพ่อเทศก์สั่งสอน

B : โอ้ ธรรมะ ชนะ ธรรทำ ก็น่าจะสั่งสอนได้

A : ท่านเทศก์แปปเดียว ลูกชายแกก้มลงกราบดินเลยครับ

B : จิตเลื่อมใส คงเป็นภาวะเดียวกับองคุลีมาลยามบรรลุ

A : พระคุณเจ้ากระทืบเกือบตายเลยครับ ต้องกราบขอชีวิต

moo hinkong
Hero Member
*

« ตอบ #119 เมื่อ: กันยายน 05, 2017, 09:01:27 AM »

"ในโต๊ะสนทนางานเลี้ยงนักเรียนเก่า"

ชายคนที่1: ลูกชายเรียนเก่งได้ปริญญาเอก ไปไหนใครๆก็เรียกว่า Doctor ภูมิใจมาก

ชายคนที่2: ขอคุยทับ ลูกเป็นอาจารย์ ไปไหนใครก็เรียกว่า Master

ชายคนที่3: คุยทับอีกว่า  ลูกบวชเป็นพระ ไปไหนใครๆก็เรียกว่า Father แล้วหันไปถามเพื่อนอีกคนที่นั่งนิ่งว่า แล้วลูกชายแกล่ะ

ชายคนที่4: อั๊วไม่มีลูกชายให้แข่งกับพวกแกหรอกนะ มีลูกสาวคนเดียว แต่หน้าอก40 เอว25 สะโพก38 ไปไหนใครๆก็เรียกว่า Oh! My God

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 ขึ้นบน พิมพ์