สังคมเล็กๆ แห่งมิตรภาพ
ตุลาคม 26, 2014, 02:34:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สั่งคมเล็กๆแห่งมิตรภาพ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา สมาชิก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

Banner Triton4x4club

Banner Triton4x4club

ดุ่ยBy ManshopAdd2Up
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เที่ยวทุ่งดอกกระเจียว  (อ่าน 3304 ครั้ง)
ruangdech007 ( บอล )
สมาชิกถาวร Super Hero Member
Hero Member
*

ruangdech007@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2007, 06:18:15 PM »

Cry Roll Eyes  11-13 ส.ค.นี้ คิดว่าจะไปเที่ยวทุ่งดอกกระเจียวที่ชัยภูมิสักหน่อยไม่ทราบว่า พี่ๆ เพื่อน มีใครเคยไป
บ้างแล้วครับเป็นยังไงบ้าง พอดียังไม่เคยขับรถไปเที่ยวฝั่งภาคอีสานเลย แล้วจะเลยไปแถวน้ำตกตาดโตนด้วย
ไปอีกไกลไหมแล้วเขาให้กลางเต้นท์ได้ไหมครับ ใครรุช่วยบอกด้วยครับ...ขอบคุณคร๊าบ
Choke Wonder
สมาชิกถาวร Super Hero Member
Sr. Member
*

Tigger

chokewonder@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2007, 09:02:30 PM »

ผมไปมาเมื่อวันที่ 28-30 ก.ค. 2550 มา  3 วัน 2 คืน

ให้ดูตามแผนที่นะคับ ประกอบด้วยเส้นทางตามลูกศรสีแดง  และหมายเลขสถานที่หลักที่ผมแวะไปเที่ยวในแต่ละวันนะครับ
โดย
วันที่ 1 ผมไปที่อช.ไทรทองเลย ตามเส้นทางด้านใน ไม่ใช่เส้นหลัก ซึ่งเราจะได้ชมวิวทิวทัศน์ และบรรยากาศชาวบ้านอย่างใกล้ชิด   ขึ้นไปที่สถานที่กางเต๊นท์ที่ 2 ด้านบนของอช. ขับไปจากที่ทำการอีก 11 กม. มีข้ามห้วยเล็ก ๆ อันนึง กระบะไปได้ เก๋งห้ามข้ามเป็นคำสั่งเจ้าหน้าที่
วันที่ 2 ไปเที่ยวมอหินขาว ก่อน ช่วงกลางวัน-บ่าย  ช่วงเย็นมาแวะน้ำตกตาดโตน แต่ไม่ได้เล่น ทักทายพี่ 4D56 เท่านั้น แล้วยิงกลับไปพักที่บ้านพักที่อช.ไทรทอง หลงทางอีกต่างหาก เพราะมืดแล้ว (พักไทรทอง 2 คืน) 
วันที่ 3 ชิว ชิว ตื่นทำกับข้าวนิดหน่อย ขับเรื่อย ๆ แวะอช.ป่าหินงาม แต่หนอน เอ๊ย คนแบบว่ามืดฟ้ามัวดิน ไม่คุ้มค่าที่จะไป ได้แค่เดินเตร่ด้านนอก ซื้อต้นกระเจียวกลับมา 3 ต้น โดนเด็กหลอกรับประทานไป 3 ต้น 50 บาท ถ้าไม่รีบให้ดูร้านอื่นๆ ต้นละ 10 บาท

ขาไปและขากลับใช้เส้นทางเดียวกัน

รายละเอียดมากกว่านี้ เมล์มาที่ chokewonder@hotmail.com หรือโทรมาได้ที่  085-157-1800   24 ช.ม.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2007, 09:04:01 PM โดย Choke Wonder » บันทึกการเข้า

Off-Road => On-Love

rukyee
น้องใหม่ Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 11:10:27 AM »

ผมจำได้ว่า วันนั้นคุงทำผมหลงนี่น่า
แล้วอย่างนี้จะเชื่อได้ไหมเนี่ย

ปล. ระวังไฟแดงที่แยกชัยภูมิไว้ดีดีนะ ผมวันก่อนโดนไปคันละร้อย อะเซ็งจิตเลย
cncd
น้องใหม่ Newbie
*

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

cncd_1978@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 02:51:53 PM »

อากาศ ดีครับ Embarrassed

เป็นไง เป็นกัน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์