สังคมเล็กๆ แห่งมิตรภาพ
มิถุนายน 27, 2017, 03:37:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สั่งคมเล็กๆแห่งมิตรภาพ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา สมาชิก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

Banner Triton4x4club

Banner Triton4x4club

ดุ่ยBy ManshopAdd2Up
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เบรคสั่นครับ  (อ่าน 13090 ครั้ง)
varit
น้องใหม่ Newbie
*

« เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 03:37:52 PM »

รถผม  มีอาการเบรคแล้วสั่น   มีอาการทั้งตอนขับช้าและเร็วครับ   โดยเฉพาะตอนรถใกล้จะหยุดจะสั่นมาก
อาการเหมือนจานเบรคคด   โทรไปถามศูนย์ๆ บอกว่าเคยมีคันอื่นเป็นเหมือนกัน  ต้องเอาไปเจียร์จาน
เบรคแบบประชิดล้อ    ผมก็ยังไม่แน่ใจ   เลยอยากทราบว่าท่านอื่นมีใครเป็นแบบผมบ้างครับ   รถผม
ใช้งานมา30,000  โลครับ
fareed_noom
ได้แต่คิดแล้วไม่ได้ทำ...ไม่ได้ทำ.....ระวังหมดอายุ...
admin
Hero Member
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 04:01:10 PM »

รถผมยังไม่มีอาการแบบที่ว่ามาครับ.... Cry  วิ่งมา 27000 อ่ะจ้า

รวมพล:คนมีแวว: www.meewaew.com คิดดีทำดี..อย่าคิดเยอะ...
Eastana
admin
Hero Member
*

แม้ไม่พบสิ่งพอใจ.... อย่างน้อยก้อเจอสิ่งใหม่

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 04:13:11 PM »

วิ่งมาจะ 100,000 แล้ว  ยังไม่เจอเหมือนกัน

เคลมเปลี่ยนที่ 0 เลยไม่ได้รึ....หรือเคลมไม่ได้

ผมว่าน่าจะเคลมได้นะ...ลองดูครับ..ไม่ได้ไม่เสียหาย...ถ้าได้ก้อดีเราไป..อิอิ

จึงต้องเดินทาง      จึงต้องค้นหา      ยาวนานเพียงใดยังไม่รู้          โลกอันกว้างใหญ่       ชีวิตยิ่งใหญ่       ต้องไปตามใจฝัน...
w@tt's
Triton Full Member
Hero Member
*

Get a Touch of Emeraid Ocean at Similan ^L^

panuwat29@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 04:22:51 PM »

ถ้าผมจำไม่ผิด ช่วงล่างนี่ศูนย์รับเครม ไม่เกิน 50000 ครับ ลองโทรไปสอบถามดู
 Lips Sealed
 Zeer 
admin
Hero Member
*

http://facebook.com/khunkumpun Tel 0814924843

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 04:30:09 PM »

ผมก็ไม่เป็นนะ ลองเช็คดู

เอกอาชา@แกงป่าปลา
admin
Hero Member
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 04:37:51 PM »

....รถทุกคัน มีสิทธิ์เป็นได้ทั้งนั้น อาการนี้ เจียร์จานดิสเบรคหน้า ถูกต้องแล้วครับ สาเหตอาจจะเกิดจาก การใช้เบรคที่รุนแรงบ่อยครั้ง..โดยเฉพาะรถเกียร์ออโต้ แต่เมื่อเจียรจานดิสเบรคแล้ว ทีนี้ล่ะต้องคอยเจียรอยู่ร่ำไป เพราะเนื้อเหล็กมันอ่อนตัวแล้ว....
ไก่ฟ้า@พญาลอ
Triton Full Member
Hero Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 06:37:02 PM »

Kiss เห็นด้วยครับ ลองติดต่อขอเคลมเปลี่ยนจานเบรคก่อน ถ้าเค้าไม่ยอมก็ค่อยทำตามที่ศูนย์แนะนำ
แล้วก็ตั้งเงื่อนไขกับเค้าว่าถ้าไม่หายขอเคลมเปลี่ยนได้มั๊ยอีกที
ลองดูนะครับเราไม่มีอะไรจะเสียอยู่แล้วนี่ครับ GOODLUCK  Sad
ruangdech007 ( บอล )
สมาชิกถาวร Super Hero Member
Hero Member
*

ruangdech007@gmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 08:13:50 PM »

Cheesy Cheesy วิ่งมา 30000 โล แล้วยังไม่มีนะรึว่าไม่รู้แฮะ...มีแต่เบรคแล้วมีเสียงช่วงแรกๆ ตอนนี้หายแล้ว
ไงลองไปเข้าศูนย์ดูก่อนดีกว่าครับ... Sad Sad Sad
ยอดตอง
Hero Member
*

silverwraith@windowslive.com
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 08:39:11 PM »

รถผมไม่เป็นนะครับ มันจะดังก้อกรณี ABS ทำงานอย่างเดียว ต้องเข้า 0 ตรวจสอบกันก่อน

ความสุขที่แท้จริงของมนุษย์ คือรู้จักคำว่าพอ
varit
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 09:30:51 AM »

ขอบคุณครับ 
ลองโทรถามศูนย์ดูแล้วครับ  ช่างก็บอกว่ายังไม่เคยมีคันไหนเป็น   เค้าบอกให้เอารถเข้าไปเช็ค
ดูก่อน   เค้าก็ไม่ได้รับปากว่าจะเคลมให้หรือไม่   เดี๋ยวจะลองไปเช็คดูครับ
KOBPHAKIN
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 02:45:11 PM »

รถวิ่งมาร้อนๆถ้าเข้าไปล้างรถเลย เวลาจานเบรคมันยังร้อนโดนน้ำเข้าไปอาจทำให้คดได้เช่นกันครับ ถ้าเคลมศูนย์ไม่ได้ก็เจียรจานเอาครับ ช่างเขาจะดูให้ครับว่าจานยังหนาพอที่จะเจียรได้หรือไม่ครับ ค่าใช้จ่ายประมาณ 400-600 บาท
Tatae
Hero Member
*

เพียงแค่มีบางสิ่ง...ชีวิตก็มีความหมายแล้ว...

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 01:15:58 AM »

....รถทุกคัน มีสิทธิ์เป็นได้ทั้งนั้น อาการนี้ เจียร์จานดิสเบรคหน้า ถูกต้องแล้วครับ สาเหตอาจจะเกิดจาก การใช้เบรคที่รุนแรงบ่อยครั้ง..โดยเฉพาะรถเกียร์ออโต้ แต่เมื่อเจียรจานดิสเบรคแล้ว ทีนี้ล่ะต้องคอยเจียรอยู่ร่ำไป เพราะเนื้อเหล็กมันอ่อนตัวแล้ว....

ใช่ครับผม  ผมวิ่งมา 80,000 กว่าแล้วเปลี่ยนแต่ผ้าเบรกนะ Cheesy Cheesy

คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด    คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล
toto
Super Sr. Member
Hero Member
*

เฮ้อออออ

toto-2552@hotmal.com <!--+Facebook
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 10:00:11 PM »

ผมว่าน่าจะเป็นแค่ ABS ทำงานมั้งครับรถผมก็เป็นแต่ก็เป็นเฉพาะเวลาเหยียบเบรกแรงๆ

ฝันโคตรไกล แต่จะพยายามไปให้มันถึง
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์