สังคมเล็กๆ แห่งมิตรภาพ
ธันวาคม 21, 2014, 11:33:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สั่งคมเล็กๆแห่งมิตรภาพ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา สมาชิก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

Banner Triton4x4club

Banner Triton4x4club

ดุ่ยBy ManshopAdd2Up
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกหมากปรับองศา for triton 4x4 มีไหมครับ  (อ่าน 5083 ครั้ง)
shogun
Super Sr. Member
Jr. Member
*

« เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 10:38:46 AM »

ลูกหมากปรับ องศา ปีกนกหน้าของ triton 4x4  มีไหมเอ่ย เห็นของชาววีโก้มีของเล่นเยอะ เผื่อจะซื้อมาลองดูมั้ง ว่า ใส่แล้วมันดีไหมสำหรับ รถที่ สูงขึ้นกว่า standard น่ะครับ  ถ้ามี ผมขอทราบราคากะ ร้านที่ขายด้วย เผื่อจะลองดูอ่ะครับว่ามันดีไหมเอ่ยย.. Cry
The Trang
รปภ.(ยาม)
Hero Member
*

๛เอาไงเอากันเพื่อนเอ๋ย๛

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 11:13:19 AM »

Sad รอด้วยอีกเสียงครับ   Angry
maxton
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 06:36:42 PM »

ที่ร้านเมิธเลยครับพี่ สองพัน พร้อมเปลี่ยน..ผมไปเปลี่ยนมาแล้ว ดีกว่าเดิมเยอะเลย เพราะว่าปีกนกมันมีระยะให้ตัวมากกว่าเก่า

ผมก็เปลี่ยน Amada 2" เหมือนกัน ตอนไม่ใส่ เวลาจั๊มลงโอเคเลย แต่ตอนขึ้นนี่สิ มันทิ้งเลย... Undecided

ผมว่าแพงเหมือนกัน ตัวนิดเดียวเอง แต่ก็ดีขึ้นสำหรับการขับขี่ และอุปกรณ์

แต่ผมสงสัยอย่างเดียวเองว่า ของพี่ๆ ด้านหลังรองก้อนกันแค่ นิ้ว สองนิ้ว ก็ได้แล้ว ของผมต้องใช้ก้อนรองถึง สองนิ้วครึ่งเลย

มันถึงจะสูง..ตอนนี้ด้านหน้าประมาณ 97 ซม. ด้านหลัง 100 ซม. ระยะให้ตัวของโช้คหลังแค่ หนึ่งนิ้วครึ่งเองครับ ผมล่ะงงจิงๆๆ

ของผมยาง 265-50-20
shogun
Super Sr. Member
Jr. Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2008, 12:02:17 PM »

Evil ขอดูรูปได้ไหมครับ  แต่ 2 พันมันแพงเนอะ แต่ ก็คงจะดีแหละ แล้วมีข้อเสียไหมครับ (ที่ไม่ใช่เสียตังค์อ่ะครับ อิอิ)  Lips Sealed  จะได้เสียตังค์มั้งครับ
seafan
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 12:10:18 AM »

อยากเห็นครับ ลงรูปให้ดูหน่อยได้ไหมครับ Evil
pleomaxbb
Jr. Member
*

pleomaxbb@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 12:33:11 AM »

อยากเห็นเหมือนกันคร้าบบบบ...... Roll Eyes Roll Eyes
gunners
สมาชิกถาวร Super Hero Member
Hero Member
*

ความจริงใจไม่มีวันหมด

gun_gunners@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 09:49:09 AM »

Sad รอด้วยอีกเสียงครับ   Angry
หวัดดีครับ สะบายดีหรือเปล่าครับ   Wink Wink Wink Wink Wink

ทำดีได้ดี ทำมากๆยิ่งดี เชื่อผมเถอะครับ......สาธุ
TOP(TT4x4)2932
Hero Member
*

น้องไตตั้น มาแว๊วววววว

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 08:55:21 PM »

ไปขุดมาจากไหนกระทู้นี้ ตั้งแต่พี่ตังค์ยังไม่เปลี่ยนเป็น . คิดถึงครับพี่ Afro

ไทรทันพอเพียง แต่งไว้จ่ายกับข้าว
TRITON FC
ไปทุกที่ที่มีทาง
อย่าหวังอะไรกับผม ก็แค่รถจ่ายกับข้าว
TOP(TT4x4)2932
Hero Member
*

น้องไตตั้น มาแว๊วววววว

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 09:01:12 PM »

จริงๆแล้วของไทรทันไม่มีลูกหมากปรับองศาเหมือนวีโก้หรืออาจมีไม่รู้ แต่จะใส่สเปเซอร์ที่ลูกหมากปีกนกบนครับ หนาประมาณ 1 เซนติเมตร สำหรับรถยกระดับ 1-2 นิ้ว เป็นรูปเกือกม้าครับ มากกว่านี้อาจตั้งศูนย์ล้อไม่เข้าหง่ะ Embarrassed
ราคาแล้วแต่ร้าน 1,600 - 2,000 บาท Shocked Shocked
ยี่ห้ออื่นหนาเป็นนิ้ว

ไทรทันพอเพียง แต่งไว้จ่ายกับข้าว
TRITON FC
ไปทุกที่ที่มีทาง
อย่าหวังอะไรกับผม ก็แค่รถจ่ายกับข้าว
gunners
Hero Member
*

ความจริงใจไม่มีวันหมด

gun_gunners@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 09:34:59 PM »

จริงๆแล้วของไทรทันไม่มีลูกหมากปรับองศาเหมือนวีโก้หรืออาจมีไม่รู้ แต่จะใส่สเปเซอร์ที่ลูกหมากปีกนกบนครับ หนาประมาณ 1 เซนติเมตร สำหรับรถยกระดับ 1-2 นิ้ว เป็นรูปเกือกม้าครับ มากกว่านี้อาจตั้งศูนย์ล้อไม่เข้าหง่ะ Embarrassed
ราคาแล้วแต่ร้าน 1,600 - 2,000 บาท Shocked Shocked
ยี่ห้ออื่นหนาเป็นนิ้ว
ท่าจะจริง เมื่อก่อนก็เคยใส่ครับ แต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้ใส่แหละครับ  Grin Grin Grin Grin

ทำดีได้ดี ทำมากๆยิ่งดี เชื่อผมเถอะครับ......สาธุ
seafan
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 12:08:32 AM »

เพิ่งนึกออกครับ ใกล้ๆบ้านผมมีโรงงานผลิต สเปเซอร์รองเบ้าสปริง โตงเตง สาแหรก ช่วงล่างทั้งหมดเลยหละ ราคาก็ไม่แพงนะ เห็นเขาบอกว่าส่งร้าน 4x4 ทุกที่เลยอ่ะครับ ผมยังซื้อสเปเซอร์ 1 นิ้วมารองสปริงเลยครับ ราคาหลักร้อยครับ Wink
kob1
น้องใหม่ Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 11:26:41 PM »

เพิ่งนึกออกครับ ใกล้ๆบ้านผมมีโรงงานผลิต สเปเซอร์รองเบ้าสปริง โตงเตง สาแหรก ช่วงล่างทั้งหมดเลยหละ ราคาก็ไม่แพงนะ เห็นเขาบอกว่าส่งร้าน 4x4 ทุกที่เลยอ่ะครับ ผมยังซื้อสเปเซอร์ 1 นิ้วมารองสปริงเลยครับ ราคาหลักร้อยครับ 

ร้านอยู่แถงไหนคับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์