สังคมเล็กๆ แห่งมิตรภาพ
พฤศจิกายน 26, 2014, 05:47:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สั่งคมเล็กๆแห่งมิตรภาพ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา สมาชิก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

Banner Triton4x4club

Banner Triton4x4club

ดุ่ยBy ManshopAdd2Up
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปรียบเทียบยางให้หน่อยครับ ระหว่าง BF all กับ Maxxis Bighorn ว่าตัวไหน เจ๋งกว่า  (อ่าน 23010 ครั้ง)
the kit
น้องใหม่ Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 04:37:51 PM »

รถผมเป็น พลัส 4 ประตู แต่ต้องการแต่งสไตล์ Off-road

ปัญหา คือ ผมต้องการ เปลี่ยนไปใส่ ยาง 265/75-16  แต่กำลังลังเล ระหว่าง BF all กับ Maxxis Bighorn

ผมรู้ว่ามัน ยางคนละลักษณะ ว่าตัวหนึ่ง All อีกตัว Mud 

แต่ที่ผมต้องการ  ถาม  ก็คือ

1.อันไหนใส่แล้ว ดูดุ สวยกว่า กัน
2.การเกาะถนน
3.การรีดน้ำ  เวลาเจอน้ำขัง + ฝนตก มันจะลื่นมากไหม
4.เสียงของยางทั้ง 2 ตัว วิ่งทางดำจะเป็นไงบ้าง
5.เมื่อเบรคหนักๆ  จะเป็นไงครับ
6.ยางทั้ง 2 ตัวนี้ รับความเร็วสูงสุดได้เท่าไรครับ
7.ราคาตอนนี้ อยู่ประมาณเท่าไรครับ  ที่ไหนมี โปรฯ ดีๆ มั้งครับ

โดยมากถนนที่ผมใช้ จะเป็น ลาดยาง + คอนกรีต และ ใช้ลุยบ้าง เวลาไปดูที่ครับ...

KIKKOK
สมาชิกถาวร Super Hero Member
Hero Member
*

"Keep Digging"

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 04:41:56 PM »

เห็นแต่พี่ ๆ ในคลับเค้าใส่กันอะน่ะ Roll Eyes  แต่ผมว่า อย่างที่ท่าน THE KIT ต้องการล่ะก้อ คงต้อง BF ล่ะมั้งแต่ราคาคงแรงน่าดูเมื่อเทียบกับ MAXXIS  Afro  Afro

"Same Same"....But different ?
pao_f13
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 05:10:38 PM »

bf all สิดีจริง ราคาแรง ขายต่อง่าย ทนทานนานปี ...อิอิ Angry Angry
sern
Hero Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 05:17:41 PM »

BF ALL=6500  MAXXIS MUT=5000 ราคาร้านแถววงเวียน 22  สมรรถนะไม่ต้องพูดถึง BF กินขาดทุกคำถาม ยกเว้นความดุ และหล่อแพ้ MAXXIS
4D56
admin
Hero Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 05:54:40 PM »

รถผมเป็น พลัส 4 ประตู แต่ต้องการแต่งสไตล์ Off-road

ปัญหา คือ ผมต้องการ เปลี่ยนไปใส่ ยาง 265/75-16  แต่กำลังลังเล ระหว่าง BF all กับ Maxxis Bighorn

ผมรู้ว่ามัน ยางคนละลักษณะ ว่าตัวหนึ่ง All อีกตัว Mud 

แต่ที่ผมต้องการ  ถาม  ก็คือ

1.อันไหนใส่แล้ว ดูดุ สวยกว่า กัน
2.การเกาะถนน
3.การรีดน้ำ  เวลาเจอน้ำขัง + ฝนตก มันจะลื่นมากไหม
4.เสียงของยางทั้ง 2 ตัว วิ่งทางดำจะเป็นไงบ้าง
5.เมื่อเบรคหนักๆ  จะเป็นไงครับ
6.ยางทั้ง 2 ตัวนี้ รับความเร็วสูงสุดได้เท่าไรครับ
7.ราคาตอนนี้ อยู่ประมาณเท่าไรครับ  ที่ไหนมี โปรฯ ดีๆ มั้งครับ

โดยมากถนนที่ผมใช้ จะเป็น ลาดยาง + คอนกรีต และ ใช้ลุยบ้าง เวลาไปดูที่ครับ...

ตั้งแต่ข้อ 2 ถึงข้อสุดท้าย คงต้องตอบเป็นยาง All ครับ
แต่ถ้าดูข้อหนึ่งคงตอบให้ลำบากเพราะความสวย คนเรามักชอบไม่เหมือนกัน
แต่ดูดยยรวม น่าจะเลือ all นะครับ เพราะ mud ขัดกับการนำไปใช้ ในเหตุผลสุดท้าย Wink Wink Wink

ENJOY!  OUR  TRITON
http://tonpatipat.multiply.com/
cwr ptt
Hero Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 10:09:52 PM »

Afro Afro Afro Cool Cool Cool
Trit-on-tour
สมาชิกถาวร Super Hero Member.
Hero Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 01:10:00 AM »

///อันนี้ครับ Bridgestone  ATลายสวยๆรุ่น 694  ขนาด245/75/16

วิ่งมาแล้ว3หมื่นกว่าโล...สลับยางทุกๆ1หมื่นโลครับ

เกาะหายห่วง ทั้งถนนดำและถนนแดง  ลุยพอไหว  ลายก็สวยถูกใจ  เสียงไม่ดังมากครับ  เน้นใช้งานถนนลาดยางเป็นหลักเพราะเป็นหน่วยเคลื่อนที่เร็ว ..อิอิอิอิ

เมื่อปีที่แล้วเปลี่ยน4เส้น ราคา1.9หมื่น ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2008, 01:13:09 AM โดย Trit-on-tour » บันทึกการเข้า
Latina
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 08:44:01 AM »

ผมใช้ maxxis มาได้ 5 วัน ลงใต้เมื่อวันเสาร์ วิ่ง 140 ฝนตกก็ 100-120 แล้วแต่ฝนตกหนักเบา เจอน้ำขังก็ไม่มีปัญหา ไม่มีน้ำกระเดนขึ้นมาที่กระจกหน้าเหมือนยางเดิม เบรคก็ไม่ต่างจากเดิม ความนิ่มดีกว่าเดิม เสียงดังพอสมคาร น้ำมันต่างจากเดิมไม่มาก พวงมาลัยเบาขึ้นมาก มีร่อนนิดหน่อย อาจจะยังไม่ชิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2008, 08:48:53 AM โดย Latina » บันทึกการเข้า
Latina
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 08:47:04 AM »

maxxis
KIKKOK
Hero Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 08:55:49 AM »

///อันนี้ครับ Bridgestone  ATลายสวยๆรุ่น 694  ขนาด245/75/16

วิ่งมาแล้ว3หมื่นกว่าโล...สลับยางทุกๆ1หมื่นโลครับ

เกาะหายห่วง ทั้งถนนดำและถนนแดง  ลุยพอไหว  ลายก็สวยถูกใจ  เสียงไม่ดังมากครับ  เน้นใช้งานถนนลาดยางเป็นหลักเพราะเป็นหน่วยเคลื่อนที่เร็ว ..อิอิอิอิ

เมื่อปีที่แล้วเปลี่ยน4เส้น ราคา1.9หมื่น ครับ
อิ อิ ท่านพี่เรา นิยมของนอกด้วย นิ  Grin  Kiss  Azn  Afro

"Same Same"....But different ?
KIKKOK
Hero Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 08:57:55 AM »

ผมใช้ maxxis มาได้ 5 วัน ลงใต้เมื่อวันเสาร์ วิ่ง 140 ฝนตกก็ 100-120 แล้วแต่ฝนตกหนักเบา เจอน้ำขังก็ไม่มีปัญหา ไม่มีน้ำกระเดนขึ้นมาที่กระจกหน้าเหมือนยางเดิม เบรคก็ไม่ต่างจากเดิม ความนิ่มดีกว่าเดิม เสียงดังพอสมคาร น้ำมันต่างจากเดิมไม่มาก พวงมาลัยเบาขึ้นมาก มีร่อนนิดหน่อย อาจจะยังไม่ชิน
5 5 5 Roll Eyes ผมนึกว่าท่าน LATINA ใช้...หนีราชการ... สะอีก  Wink  Azn  Afro

the kit
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 01:23:38 PM »

ขอบคุณทุกคำตอบครับ...

เข้าใจครับว่าโดยรวม ต้องแนะนำไปทาง ยาง ALL อยู่แล้ว

และยิ่งเป็น BF กับ MAXXIS ด้วย เพราะ ราคา Maxxis จะอยู่แค่ 2 ใน 3

แต่ ที่ผมดูว่า ลายยาง ของ BF ALL มันยังไม่ ดุ ครับ (ในแก้มยาง) แล้วมันเป็น ตัวขาวซะเยอะเลย

รถผมสีดำ  เลย  อยากให้มันดำๆ ทั้งหมด  ผมเข้าใจว่าเอาด้านดำออกโชว์ก็ได้  แต่มันก็ไม่ ดุ อยู่ดี

เพราะ  มันไม่ค่อยมี side rim guard เออ! คงเรียกว่า "ขอบปกป้อง" รึปล่าว

หรือ ใครมียาง ALL ที่ขอบด้านข้างดุๆ  และคุณภาพดี
ช่วยแนะนำด้วยครับ  และช่วยบอกราคา ด้วยจะดีมากครับ...

ขอบคุณครับ..
the kit
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 01:27:49 PM »

ถึงคุณ TRIT-ON-TOUR

เออ  ผมเคยมี ปสก. ที่ไม่ดีกับยาง B/S อยู่ครับ...

คือ  ไม่รู้เป็นไง  พอใช้ยางยี่ห้อนี้ ที่ไร ต้องเกิด อะไร ซักอย่างขึ้นกับผมทุกที..

ไม่ใช่ ยางที่คุณว่าไม่ดีนะ  แต่ผมคง "แพ้ทาง" มันครับ

เลยขอผ่านดีกว่าครับ....
the kit
*

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 01:32:45 PM »

ถึงคุณ Latina

ยาง MAXXIS รุ่นที่ผมมองไว้ ก็รุ่นเดียวกันกับที่คุณใช้แหละครับ

ช่วยมารายงานความคืบหน้าในการใช้งานให้ฟังด้วยนะครับ...

เผื่อผมและ เพื่อนๆ ที่สนใจยางรุ่นนี้อยู่ครับ

เออ!! คุณ ใช้ยางเบอร์อะไรอยู๋ครับ  จับมาได้เท่าไร

ผมว่าทางลงใต้  นี่น่าจะตอบคำถามที่ผมต้องการได้ทุกข้อเลยครับ

ช่วยมารายงานหน่อยนะครับ...
Latina
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 04:43:10 PM »

ยินดีครับ ผมใช้ยาง MT762 265/75R16 ราคาเส้นละ 5200 รวมตั้ง0 ที่ร้าน auto4w เปลี่ยนยางอย่างเดียวได้เลย ไม่ติดซุ้ม ได้ความสูงพอที่พอใจ ออกตัวดีกว่าเดิมจริงๆครับ ตอนนี้ผมกลับขึ้นมากรุงเทพ แล้วครับ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์